🗻ชมภูเขาซากุระที่โคโบยามะこうぼうやま🌸
ภูเขาซากุระที่โคโบยามะこうぼうやま
โคะโบะยะมะ โคฟุนเป็นสุสานโคฟุนขนาดใหญ่ที่ตั้งอยู่ในย่านนากายามะของเมืองมัตสึโมโตะ จังหวัดนากาโนะ สุสานด้านหน้า-ด้านหลังนี้มีความยาวประมาณ 66 เมตร และสร้างขึ้นในช่วงปลายศตวรรษที่ 3 ทำให้เป็นหนึ่งในสุสานที่เก่าแก่ที่สุดในญี่ปุ่น ตั้งอยู่บนยอดเขาโคโบซึ่งสูงประมาณ 650 เมตร และมีต้นซากุระประมาณ 4,000 ต้นปลูกทั่วภูเขาและภูเขาจะถูกปกคลุมเป็นสีชมพูในช่วงฤดูดอกซากุระบานสะพรั่ง หากคุณเดินขึ้นไปบนยอดเขา คุณสามารถเพลิดเพลินกับทัศนียภาพอันงดงามของเทือกเขาแอลป์ตอนเหนือและเมืองมัตสึโมโต้พร้อมกับชมดอกซากุระ ภูเขาแห่งนี้มีต้นซากุระพันธุ์ต่างๆ ทั้งโซเมะโยชิโนะ ยามะซากุระ ฯลฯชิโนะ ซึ่งตอนที่ดอกซากุระบานสะพรั่งจะสร้างความบันเทิงให้กับผู้ชมและแน่นไปด้วยนักท่องเที่ยวที่มาชมดอกซากุระ นอกจากนี้ยังสามารถนำอาหารและเครื่องดื่ม (ฮานามิ) พร้อมชมดอกซากุระกับคนรัก ครอบครัวและเพื่อนๆของคุณจะเป็นความทรงจำที่ดี โปรดนำขยะทั้งหมดกลับบ้านด้วยค่ะ
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537232088.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537258923.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i1.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537296365.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537291813.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537300969.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537250178.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537245050.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i2.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537268556.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537287861.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i1.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537305805.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i0.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537254896.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
![](https://i1.wp.com/visitmatsumoto.com/wp-content/uploads/2024/04/1713537274781.jpg?resize=225%2C300&ssl=1)
ค่าเข้า : ฟรี
เวลาเปิด – ปิด : 24 ชั่วโมง
การเดินทาง : จากสถานีขนส่งมัตสึโมโต้หน้าสถานี JR มัตสึโมโตะ ขึ้นรถไฟ Alpico Kotsu (รถบัสรถไฟไฟฟ้ามัตสึโมโต้) สายนามิยานากิดันจิเป็นเวลา 15 นาที ลงที่โคโบซัน อิริกุจิ แล้วเดินจากที่นั่นประมาณ 10 นาที ส่วนรถยนต์ส่วนตัวใช้เวลาเดินทาง 20 นาทีจากสถานีมัตสึโมโต้
ถ่ายภาพเมื่อ : วันเสาร์ ที่ 13 เมษายน 2024